เมื่อวันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน 2567 เอกอัครราชทูตปาร์ค ยงมิน เข้าร่วมและกล่าวแสดงความยินดีในพิธีสำเร็จหลักสูตรความร่วมมือการพัฒนาระหว่างประเทศ (International Development Cooperation Course) ที่มีเยาวชนผู้อพยพจากเมียนมาร์ในอำเภอแม่สอด
เอกอัครราชทูตปาร์คได้กล่าวว่าหวังว่าการฝึกอบรมความร่วมมือเพื่อการพัฒนาระหว่างประเทศระยะเวลากว่า 10 เดือนนี้จะช่วยให้เยาวชนผู้อพยพจากเมียนมาร์เอาชนะอุปสรรคที่พวกเขาเผชิญ และสร้างความสามารถในการมีส่วนร่วมในสังคม และคาดหวังว่าจะสามารถอุทิศตนและแสวงหาคุณค่าของสิทธิมนุษยชน ความเอื้ออารี และความร่วมมือในสังคมในอนาคต
เราสนับสนุนการเดินทางของเยาวชนผู้อพยพจากเมียนมาร์